นุศราเบสเสริฟยอดเยี่ยม!! เฟเนร์บาร์เซ่ประเดิมชัยนัดเเรกศึกสโมสรยุโรป

การแข่งขันวอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงเเชมป์ยุโรป ฤดูกาล 2017-18 นัดที่ 1 คืนวันที่ 12 ธันวาคม 2560 กลุ่ม บี ที่สนามสปอร์ต เซ็นทรัม เมืองปรอสเตียยอฟ ประเทศเช็ก Fenerbahçe (ทีมนุศรา) พบ Agel Prostějov (สาธารณรัฐเช็ก)

Fenerbahçeนำทีมมาโดย นุศรา ต้อมคำ, นาตาเลีย เปเรรา, บาฮาร์ ต็อกซอย, โพลินา ราฮิโมวา, มีอา เยอร์คอฟ, เอดา เออร์เด็ม

เกมเซตแรก ทีมเจ้าบ้าน Agel Prostějov (สาธารณรัฐเช็ก) ทำผลงานได้ดีกว่า ทำให้เอาชนะไปได้ก่อน 25-20 ก่อนสามเซหลัง Fenerbahçeกลับมาครองเกมได้และเอาชนะไป

สรุปผลการเเข่งขัน

Fenerbahçe (ทีมนุศรา) ชนะ Agel Prostějov (สาธารณรัฐเช็ก) 3-1 เซต(20-25,25-14,25-19,25-21)  เฟเนร์บาห์เช ประเดิมคว้าชัยชนะนัดเเรกถ้วยยุโรป ด้วยการเก็บ 3 คะแนนเต็ม

เกมนี้ โพลินา ราฮิโมวา ผู้เล่นทีมชาติอาเซอร์ไบจาน ของเฟเนร์ฯ ทำแต้มสูงสุด 26 คะแนน รองลงมาเป็น นาตาเลีย หัวเสาทีมชาติบราซิลของเฟเนร์ฯ ทำไป 19 คะแนน

5 ผู้เล่นยอดเยี่ยมเเต่ละตำเเหน่ง

Best Player : โพลินา ราฮิโมวา

Best Spiker :  โพลินา ราฮิโมวา

Best Server : นุศรา ต้อมคำ

Best Receiver : นาตาเลีย เปเรรา

Best Blocker : เอดา เออร์เด็ม

ช็อตนาตาเลียเกือบรับบอลสวยๆ


โปรเเกรมการเเข่งขันี่เหลือเฟเนร์บาร์เซ่

วันที่ 11 มกราคม เวลา 23.00 น. Fenerbahçe (ทีมนุศรา) พบ Igor Gorgonzola Novara (ทีมอีกัวนู)

วันที่ 25 มกราคม เวลา 23.00 น. Fenerbahçe (ทีมนุศรา) พบ Imoco Volley Conegliano (ทีมคิมเบอร์ลี่ ฮิล)

นัดที่สอง

วันที่ 7 กุมภาพันธ์ เวลา 00.30 น. Fenerbahçe (ทีมนุศรา) พบ Imoco Volley Conegliano (ทีมคิมเบอร์ลี่ ฮิล)

วันที่ 22 มกราคม เวลา 00.30 น. Fenerbahçe (ทีมนุศรา) พบ Igor Gorgonzola Novara (ทีมอีกัวนู)

วันที่ 27 ธันวาคม เวลา 21.00 น. Fenerbahçe (ทีมนุศรา) พบ Agel Prostějov (สาธารณรัฐเช็ก)

โปรเเกรมการเเข่งขันคู่อื่นๆคลิ๊ก

นัดต่อไป เฟเนร์บาห์เช จะกลับไปเล่นในบ้าน พบกับ อิกอร์ โนวารา แชมป์ลีกของอิตาลี วันที่ 11 มกราคม 2561 เวลา 23.00 น.

ผลอีกหนึ่งคู่ กลุ่ม ซี วิซูรา รูมา (เซอร์เบีย) แพ้ เชมิก โปลิซ (โปแลนด์) 0-3 เซต 17-25, 21-25, 14-25

โปรแกรมนัดที่ 1 คู่อื่น ๆ
กลุ่ม เอ

วันที่ 13 ธันวาคม 2560
23.00 น. วอลเลย์ อัลบา บลาจ (โรมาเนีย) พบ โวเลโร ซูริค (สวิตเซอร์แลนด์)

กลุ่ม ซี
วันที่ 13 ธันวาคม 2560
23.30 น. มาริตซา พลอฟดิฟ (บัลแกเรีย) พบ ดินาโม คาซาน (รัสเซีย)

กลุ่ม เอ
วันที่ 14 ธันวาคม 2560 (คืนวันที่ 13 ธันวาคม)
00.00 น. ดีโวโลเปรส สกายเรส เรสโชว์ (โปแลนด์) พบ อาร์แอส มิลฮูส (ฝรั่งเศส)

กลุ่ม บี
วันที่ 14 ธันวาคม 2560 (คืนวันที่ 13 ธันวาคม)
02.35 น. อิโมโค โคเนยาโน (อิตาลี) พบ อิกอร์ โนวารา (อิตาลี)

กลุ่ม ดี
วันที่ 14 ธันวาคม 2561
23.00 น. วากีฟแบงก์ (ตุรกี) พบ กาลาตาซาราย (ตุรกี)

กลุ่ม ดี
วันที่ 22 ธันวาคม 2561 (คืนวันที่ 21 ธันวาคม)
02.00 น. กร็อต บูโดวลานี ลูดซ์ (โปแลนด์) พบ ดินาโม มอสโกว (รัสเซีย)

Facebook Comments

Comments

comments

error: Content is protected !!