เช็คเลย!! โปรแกรมการแข่งขันวอลเลย์บอล Nations League (World Grand Prix เดิม)

โปรแกรมการแข่งขันวอลเลย์บอล Nations League (World Grand Prix)
รอบแรกทั้งหมด (พบกันหมด 16 ทีม)

สัปดาห์แรก 15-17 พฤษภาคม
สาย A
เมืองเอกาเทอรินเบิร์ก, ประเทศรัสเซีย: รัสเซีย-อาร์เจนติน่า-เนเธอร์แลนด์-ไทย

สาย B
เมืองหนิงโป ประเทศจีน: จีน-เบลเยี่ยม-สาธารณรัฐโดมินิกัน-เกาหลีใต้

สาย C
เมืองลินคอล์นเนบราสก้า ประเทศสหรัฐอเมริกา: สหรัฐอเมริกา-อิตาลี-โปแลนด์-ตุรกี

สาย D
เมืองเซาเปาโล ประเทศบราซิล: บราซิล-เยอรมัน-ญี่ปุ่น-เซอร์เบีย


สัปดาห์ที่สอง 22-24 พฤษภาคม
สาย E
เมืองไอจิเคน ประเทศญี่ปุ่น: ญี่ปุ่น-เบลเยี่ยม-เนเธอร์แลนด์-สหรัฐอเมริกา

สาย F
เมืองซูวอน ประเทศเกาหลีใต้: เกาหลีใต้-เยอรมัน-อิตาลี-รัสเซีย

สาย G
มาเก๊า ประเทศจีน: จีน-โปแลนด์-เซอร์เบีย-ไทย

สาย H
เมืองอังการ่า ประเทศตุรกี: ตุรกี-อาร์เจนติน่า-บราซิล-สาธารณรัฐโดมินิกัน

 

สัปดาห์ที่สาม 29-31 พฤษภาคม
สาย I
เมืองอาเพลโดร์น ประเทศเนเธอร์แลนด์: เนเธอร์แลนด์-บราซิล-เกาหลีใต้-โปแลนด์

สาย J
เมืองคราลเจโว ประเทศเซอร์เบีย: เซอร์เบีย-เบลเยี่ยม-รัสเซีย-ตุรกี

สาย K
อินดอร์สเตเดี้ยมหัวหมาก กรุงเทพฯ: ไทย-สาธารณรัฐโดมินิกัน-เยอรมัน-สหรัฐอเมริกา

สาย L
ฮ่องกง ประเทศจีน: จีน-อาร์เจนติน่า-อิตาลี-ญี่ปุ่น

สัปดาห์ที่สี่ 5-7 มิถุนายน
สาย M
เมืองร๊อตเตอร์ดัม ประเทศเนเธอร์แลนด์: เนเธอร์แลนด์-สาธารณรัฐโดมินิกัน-อิตาลี-เซอร์เบีย

สาย N
เมืองเจียงเหมิน ประเทศจีน: จีน-บราซิล-รัสเซีย-สหรัฐอเมริกา

สาย O
ชาติชายฮอลล์ นครราชสีมา: ไทย-ญี่ปุ่น-เกาหลีใต้-ตุรกี

สาย P
เมืองบิ๊ดโก๊ช ประเทศโปแลนด์: โปแลนด์-อาร์เจนติน่า-เบลเยี่ยม-เยอรมัน

สัปดาห์ที่ห้า 12-14 มิถุนายน
สาย Q
เมืองสตุ๊ตการ์ด ประเทศเยอรมัน: เยอรมัน-จีน-เนเธอร์แลนด์-ตุรกี

สาย R
เมืองบิ๊ดโก๊ช ประเทศโปแลนด์: โปแลนด์-สาธารณรัฐโดมินิกัน-ญี่ปุ่น-รัสเซีย

สาย S
เมืองอิโบลี ประเทศอิตาลี: อิตาลี-เบลเยี่ยม-บราซิล-ไทย

สาย T
เมืองซานตาเฟ่ ประเทศอาร์เจนติน่า: อาร์เจนติน่า-เกาหลีใต้-เซอร์เบีย-สหรัฐอเมริกา

รอบสุดท้าย: ห้าทีมที่อันดับดีที่สุดในรอบแรก รวมกับเจ้าภาพ (ยังไม่มีการประกาศอย่างเป็นทางการโดย FIVB) จะได้ไปแข่งขันรอบสุดท้าย ระหว่าง 27 มิถุนายน-1 กรกฎาคม

ขอบคุณข้อมูลจากลุงกาย

Facebook Comments

Comments

comments

error: Content is protected !!