Loading...
Loading...

สุพรีมฯบินลัดฟ้าสู่คาซัคฯ พร้อมป้องกันเเชมป์เอเชีย

เช้าวันนี้นักกีฬาและเจ้าหน้าที่ทีมออกเดินทางจากสนามบินสุวรรณภูมิ โดยสายการบินแอร์ แอสตาน่า เที่ยวบิน KC932 เวลา 10.15 น. แวะต่อเครื่องที่เมืองอัลมาตี้ โดยจะถึงเมืองอุสซ์-คาเมโนกอร์ส ประเทศคาซัคสถานในเวลา 19.15 น.

โปรแกรมการแข่งขันรายการสโมสรหญิงชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย รอบแรก
วันพุธที่ 11 กรกฏาคม พบเจียงซู (จีน) เวลาไทย 16.00 น.
วันพฤหัสบดีที่ 12 กรกฏาคม พบเอ็นอีซี เรด ร็อกเก็ต เวลาไทย 16.00 น.
ถ่ายทอดสดทาง SMMTV

สโมสรวอลเลย์บอล “โลมาสีชมพู” สุพรีม ชลบุรี อี.เทค. ออกเดินทางจากท่าอากาซยานสุวรรณภูมิ ประเทศไทย ด้วยสายการบินแอร์แอสตาน่า เที่ยวบิน KC932 วันที่ 8 กรกฎาคม 2561 เวลา 10.15 น. เพื่อลุยภารกิจป้องกันแชมป์สโมสรเอเชีย ที่ประเทศคาซัคสถาน

โดยทัพ “โลมาสีชมพู” ภายใต้การคุมทัพของ “โค้ชยะ” นาวาอากาศโท ณัฐพนธ์ ศรีสมุทรนาค เสริมแกร่งทีมคว้าทั้ง นุศรา ต้อมคำ , ปลื้มจิตร์ ถินขาว , ชัชชุอร โมกศรี , กุลภา เปื่ยมพงษ์สานต์, ฟาตู ดิอุค และ เทย์เลอร์ แซนโบธี เข้ามาสู่ทีม ผนึกกำลังตัวหลักรวม 14 คน  ดังนี้

1. สุพัตรา ไพโรจน์
2. ปิยะนุช แป้นน้อย
3. วิภาวี ศรีทอง
4. ปลื้มจิตร์ ถินขาว
5. พัชราภรณ์ สิทธิศาสตร์
6. เทย์เลอร์ แซนโบธี (อเมริกา)
7. ชัชชุอร โมกศรี
8. วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์ (กัปตันทีม)
9. น้ำผึ้ง คำอาจ
10. นุศรา ต้อมคำ
11. กุลภา เปี่ยมพงษ์สานต์
12. วัชรียา นวลแจ่ม
13. อัจฉราพร คงยศ
14. ฟาตู ดิอุ๊ก (เซเนกัล)
15. น.ท.ณัฐพนธ์ ศรีสมุทรนาค – หัวหน้าผู้ฝึกสอน
16. นายนิพน แจ่มแจ้ง – ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน
17. จ.อ.นัฐพงศ์ เกษาพันธ์ – ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน
18. นายวรุฒ พรหมศรี – เทรนเนอร์
19. น.ส.รัตน์กมล จิระอำนวยพร – นักกายภาพบำบัด
20. น.ส.สุจิตรา วาชัยยุง – นักกายภาพบำบัด
21. นายธนดิศ ประสพเนตร – ผู้จัดการทีม
22. นายปรเมษฐ สายศักดิ์โสภณ – ช่างภาพ

การแข่งขัน SMM วอลเลย์บอลสโมสรหญิง ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2018 ระหว่างวันที่ 11-18 กรกฎาคม 2561 ที่ เมืองอุสต์-คาเมนโนกอร์สค์ ประเทศคาซัคสถาน

กลุ่ม เอ
1. สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค (ไทย)
2. เอ็นอีซี เรด ร็อกเก็ต (ญี่ปุ่น)
3. เจียงซู (จีน)
กลุ่ม บี
1. อัลทาย วีซี (คาซัคสถาน)
2. ไชน่า แมน-เมด ไฟเบอร์ คอร์เปอเรชั่น (ไต้หวัน)
3. เปย์กัน คลับ (อิหร่าน)
กลุ่ม ซี
1. วีทีวี บิญดิง ลองอัน (เวียดนาม)
2. การูดา วีซี (อินโดนีเซีย)
3. ลังกา ไลออนส์ (ศรีลังกา)

โปรแกรมการแข่งขัน

วันที่ 11 กรกฎาคม 2561
กลุ่ม ซี
13.30 น. วีทีวี บิญดิง ลองอัน (เวียดนาม) พบ ลังกา ไลออนส์ (ศรีลังกา) (SMMTV ถ่ายทอดสด)
กลุ่ม เอ
16.00 น. สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค (ไทย) พบ เจียงซู (จีน) (ไทยรัฐทีวี, SMMTV ถ่ายทอดสด)
กลุ่ม บี
19.30 น. อัลทาย วีซี (คาซัคสถาน) พบ เปย์กัน คลับ (อิหร่าน)

วันที่ 12 กรกฎาคม 2561
กลุ่ม ซี
13.30 น. การูดา วีซี (อินโดนีเซีย) พบ ลังกา ไลออนส์ (ศรีลังกา)
กลุ่ม เอ
16.00 น. สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค (ไทย) พบ เอ็นอีซี เรด ร็อกเก็ต (ญี่ปุ่น) (ไทยรัฐทีวี, SMMTV ถ่ายทอดสด)
กลุ่ม บี
18.30 น. ไชน่า แมน-เมด ไฟเบอร์ คอร์เปอเรชั่น (ไต้หวัน) พบ เปย์กัน คลับ (อิหร่าน) (SMMTV ถ่ายทอดสด)

วันที่ 13 กรกฎาคม 2561
กลุ่ม ซี
13.30 น. วีทีวี บิญดิง ลองอัน (เวียดนาม) พบ การูดา วีซี (อินโดนีเซีย) (SMMTV ถ่ายทอดสด)
กลุ่ม เอ
16.00 น. เอ็นอีซี เรด ร็อกเก็ต (ญี่ปุ่น) พบ เจียงซู (จีน) (ไทยรัฐทีวี, SMMTV ถ่ายทอดสด)
กลุ่ม บี
20.00 น. อัลทาย วีซี (คาซัคสถาน) พบ (ไต้หวัน)

Facebook Comments

Comments

comments

Loading...
error: Content is protected !!